

**OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KOROGWE**

**SHULE YA SEKONDARI MFUNDIA,
S.L.P 457
KOROGWE
12.12.2020**

**SIMU: 0714714835 MKUU WA SHULE
0718565030 MAKAMU MKUU WA SHULE**

KUMB. Na. MFSS/FK/2021/01

JINA LA MWANAFUNZI _____

S.L.P _____

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021 SHULE YA SEKONDARI
MFUNDIA ILIYOKO HALMASHAURI YA WILAYA YA KOROGWE MKOA WA TANGA.**

0.1 UTANGULIZI.

Ninafuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza kwa mwaka 2021 katika shule ya Sekondari Mfundia.

Muhula wa kuanza masomo unaanza Tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shule kuanzia Tarehe 11.01.2021 na mwisho wa kuripoti ni Tarehe 25.01.2021. Hata hivyo unatakiwa kuripoti ndani ya muda uliopangwa ili kuepuka kupitwa na masomo kwani masomo yataanza mara tu baada ya kufunguliwa shule. Endapo hutaripoti kwa muda uliowekwa unaweza kupoteza nafasi yako ingawaje utachukuliwa hatua stahiki.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare za shule pamoja na nguo za michezo

WAVULANA

- Suruali 2 rangi ya DARK GREEN (kitambaa grade one) na zifuate mshono/mtindo wa shule
N.B Upana wa suruali usipungue nchi 17 Suruali ya kubana haitakubaliwa hivyo maelekezo yazingatiwe usije kuingia hasara ya kurudia kushona suruali kwa mujibu wa maelezo yaliyotolewa.
- Shati 2 nyeupe mikono mifupi tetroni
- Soksi ndefu nyeupe pea 2
- Viatu vya ngozi vyeusi vya kamba jozi 2.
- Mikanda ya ngozi rangi nyeusi
- Sweta rangi ya DARK GREEN.
- **VIFAA VYA MICHEZO:**
 - Truck Suit Rangi Ya Zambarau (Mbeya city)
 - Raba
 - Sox ndefu
 - Suruali kwa msichana haziruhusiwi kabisa.

NB: Vitu vyote mwanafunzi aje navyo siku ya kuripoti shule vikaguliwe

WASICHANA

- Sketi 2 rangi ya **DARK GREEN** kitambaa kizito Grade one kisichoonyesha, na sketi inapaswa kuwa ndefu isipungue sentimeta 15 toka kwenye unyayo urefu, mshono rinda boksi
- Shati 2 nyeupe za tetroni mikono mifupi bila urembo
- Viatu vya ngozi vya kamba jozi 2 kisigino kifupi
- Soksi ndefu nyeupe pea 2 bila urembo
- Sweta rangi ya **DARK GREEN** NB: Vitu vyote mwanafunzi alivyoagizwa aje navyo siku ya kuripoti shule ili vikaguliwe

- **Suruali kwa wasichana haziruhisi kabisa**

- **NB: HIJABU.** Hijab kwa waislamu ambao wanapenda. Sio lazima Rangi ifanane na sare ya shule.

VIFAA VYA MICHEZO

-Truck Suit Rangi Ya Zambarau (Mbeya city)

-Raba

-Sox ndefu

- Suruali kwa msichana haziruhisiwi kabisa.

NB: Vitu vyote mwanafunzi aje navyo siku ya kuripoti shule vikaguliwe

2.2. VIFAA VYA KUJIFUNZIA

- Daftari kubwa zisizopungua 12 counter book, kalamu ya blue au black, na mathematical set.
- Begi la kubebea madaftari na vitabu .
- Oxford Dictionary kwaajili ya kujifunzia

NB. Suala la chakula cha mchana shuleni kitajadiliwa katika kikao cha wazazi

3.0 . Kutokana na sheria ya Elimu ya mwaka 1978, pamoja na sheria zingine makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa na kusimamishwa shule

(a) Wizi

(b) Uasherati na ushoga

(c) Ubakaji

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi kubeli n.k

(e) Kupigana au kupiga

(f) Kudharau bendera ya Taifa

(g) Kuwa mjamzito au kupata mimba

(h) Kuoja au kuolewa

(i) Kugoma, kuchochea na kuongeza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule

(j) Kukataa adhabu kwa makusudi

(k) Kutoa mimba

(l) Kuwa na simu ya mkononi

4.0. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi

(a) Medica Examination Form ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa hospitali ya Serikali Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.

(b) Fomu ya maelezo binafsi ya kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukabiliana na sheria, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule

(d) Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII



B. KOMBA

MKUU WA SHULE.

**MKUU WA SHULE
MEUNDIA SEKONDARI**

**OFISI YA RAIS TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA KOROGWE (V).
SHULE YA SEKONDARI MFUNDIA**

**SHULE YA SEKONDARI MFUNDIA,
S.L.P 457,
KOROGWE.
TAREHE 12.12.2020**

(C). FOMU YA KUKUBALI NAFASI ULIOPEWA.

SEHEMU A; Taarifa za mwanafunzi.

1. Jina kamili (mwanafunzi).....
2. Tarehe ya kuzaliwa (mwanafunzi)
3. Wilayaalipozaliwa (mwanafunzi).....kata.....kijiji.....
4. Kukubali nafasi. **(Ijazwe na mwanafunzi)**

Mimi (Jina la mwanafunzi)nimesoma na kuelewa maagizo yote ya shule ya sekondari ya Mfundia na ninakubali kutimiza masharti yote ya shule ikiwa ni pamoja na uletaji wa vifaa vinavyohitajika na kutii sheria zote za shule. Nitakapokuwa shuleni Mfundia nitajitahidi kadri ya uwezo wangu kuzingatia yote ambayo wanafunzi wanatakiwa kutimiza katika suala zima la kupata Elimu ya kujitegemea.

Sahihi ya mwanafunzi.....Tarehe.....

SEHEMU B; Taarifa za mzazi/mlezi(Ijazwe na mzazi /mlezi).

1. Jina kamili la mzazi/mlezi.....
2. Mimi ni mzazi/mlezi?
3. Kazi yako
4. Anwani ya mzazi/mlezi.
5. Namba tatu za simu ikiwemo ya mzazi/mlezi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi
(a).....(b).....(c).....

UTHIBITISHO

Mimi.mzazi/mlezi wa.....Nimehakikisha kwamba maagizo yote yameeleweka na mtoto wangu amejaza kikamilifu **sehemu A hapo juu.**

Sahihi ya mzazi/mlezi.....

Tarehe.....

NB. FOMU HII IWE IMEJAZWA NYUMBANI NA MZAZI PAMOJA NA MWANAO, UTAIKABIDHI FOMU HII SIKU YA KWANZA UNAPOKUJA KUMKABIDHI (kuripot) MWANAO SHULENI IKIWA IMEJAZWA TAARIFA ZOTE MUHIMU.

**OFISI YA RAIS TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA KOROGWE (V).**

SHULE YA SEKONDARI MFUNDIA

(B). REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

MFUNDIA SECONDARY SCHOOL,

P.O.BOX 457,

KOROGWE.

DATE 12.12.2020.

MEDICAL OFFICER,

.....GOVERNMENT HOSPITAL/ H.C. (Jina la Hospitali ya serikali).

NAME OF STUDENT:.....

Please examine the above named student to ascertain his/her fitness for further studies.

.....
HEAD OF SCHOOL.

MEDICAL CERTIFICATE:

[To be completed by the medical officer].

I have examined the above named students with regard to:

Skin

Eyes,.....

Ear.....

Chest.....

Eyes

Spleen

Abdomen

Urine

Stool

Hemoglobin

Sickle cell

others.....

.....
And I considered.

1.He/She is good health, free from infection diseases, worms, bilharzias, and fit to go to school.

2. He/She is now to return to school having treatment

name & signature of medical officer

Date:

NB. FOMU HII IWE IMEJAZWA NA DAKTARI WA HOSPITALI YA SERIKALI UTALETA SHULE SIKU YA KWANZA UNAPOKUJA KUMKABIDHI (kuripoti) MWANAO SHULENI IKIWA IMEJAZWA NA DAKTARI WA HOSPITALI YA SERIKALITAYARI.