

HALMASHAURI YA WILAYA YA KOROGWE

SHULE YA SEKONDARI VUGIRI

SLP 465

KOROGWE

Tarehe

Kumb Na.....

JINA LA MWANAFUNZI.....

YAH: MAAGIIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI VUGIRI MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI

Ninafuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza kwa mwaka 2021 katika shule ya Sekondari Vugiri.

Kijografia Shule ya Sekondari vugiri iko katika Kijiji cha Vugiri Kata ya Vugiri Tarafa ya Bungu Halmashauri ya wilaya ya Korogwe Mkoa wa Tanga.

Muhula wa kuanza masomo unaanza Tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shule kuanzia Tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni Tarehe 18/01/2021. Hata hivyo unatakiwa kuripoti ndani ya muda uliopangwa ili kuepuka kupitwa na masomo kwani masomo yataanza mara tu baada ya kufunguliwa. Endapo hutaripoti kwa muda uliowekwa unaweza kupoteza nafasi yako ingawaje utachukuliwa hatua za kisheria

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare za shule

a. WAVULANA

- Suruali rangi ya damu ya mzee (udhurungi/maruni)
- Suruali ni lazima iwe na marinda mawili mbele
- Mashati mawili meupe ya mikono mifupi
- Viatu vyenye kamba, visinyo na kisigino kirefu
- Soksi nyeusi
- Sweta la rangi ya damu ya mzee (udhurungi/maruni)

b. WASICHANA

- Sketi ya rangi ya damu ya mzee (udhurungi/maruni)
- Sketi ya rinda boksi na malizima ivuke magoti
- Mashati mawili meupe ya mikono mifupi
- Viatu vyenye kamba, visinyo na kisigino kirefu (wote)
- Soksi nyeupe
- Kwa watakaovaa **hijabu**, ile na rangi nyeupe inayofanana na sare ya shule (hijabu yenye maadili)

3.0 SHERIA ZA SHULE

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.

- a. Wizi
- b. Uasherati na ushoga
- c. Ubakaji
- d. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya
- e. Kupigana au kupiga
- f. Kuharibu kwa makusudi mali ya uma
- g. Kudharau bendela ya taifa
- h. Kuwa mjamzito/kupata mimba
- i. Kuoja au kuolewa
- j. Kutoa mimba
- k. Kugoma/kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule
- l. Kukataa adhabu kwa makusudi
- m. Kuwa na simu ya mkononi
- n. Utoro sugu

4.0 MAMBO MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI

- i. Vifaa vya usafi (ndoo ndogo, jembe jipya lenye mpini)
- ii. Madaftari (kaunta buku 10), kalamu, mkebe.
- iii. Chakula cha mwanafunzi (kwa mwezi mmoja)
 - a. Mahindi kg 5
 - b. Maharage kg $2\frac{1}{2}$
 - c. Pesa tsh 2,000/= ya wapishi na viungo

5.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI

- i. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Form hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule siku ya kuripoti shuleni.
- ii. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi, mtakaba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- iii. Fomu ya mzazi kuhusu kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa shuleni.

6.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU

Karibu sana shule ya sekondari Vugiri

.....
MKUU WA SHULE

.....
MUHURI WA SHULE

KIAMBATANISHO “B”

SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA VUGIRI

HISTORIA YA MWANAFUNZI

Jina kamili _____

Tarehe ya kuzaliwa _____

Shule ya msingi uliyotoka _____

Tarehe _____ Sahihi _____

MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI.

Mimi _____ nimesoma na kuelewa makosa yote ambayo yatasababisha kufukuzwa shule/ kusimamishwa shule katika fomu ya kujiunga.

Naahidi kutoshiriki katika makosa haya. Endapo nitashiriki nisimamishwe/nifukuzwe shule

Jina _____

Sahihi _____ Tarehe _____

MKATABA WA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA MAELEKEZO
MENGINEYATAKAYOTOLEWA NA SHULE.

Mimi _____ mzazi/mlezi wa mwanafunzi

_____.

Nakubaliana na sheria kanuni na maelezo mengine yaliyotolewa na shule katika fomu ya kujiunga.

Aidha nitahakikisha mwanafunzi anahudhuria shuleni kila siku kwa mujibu wa sheria.

Naahidi kwamba nisipofanya hivyo hatua za kisheria zichukuliwe juu yangu

Jina _____

Sahihi _____ Tarehe _____

PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT AUTHORITIES
REQUEST MEDICAL EXAMINATION

The medical officer

.....
.....

Student

Please examine the above to his/her physical and mental for full time schooling under the listed categories

.....

HEADMASTER

MEDICAL EXAMINATION REQUEST

I have examined the above student named and consider him/her physical and mental fit /unfit for school time course.

1. Eyesight
 2. Hearing
 3. Limbs
 4. Speech
 5. Venereal diseases.....
 6. Leprosy
 7. Epilepsy
 8. Pregnancy
 9. Other serious diseases
-

Datesignature