

**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA KOROGWE**

SHULE YA SEKONDARI BUNGU,  
S.L.P 514,  
**KOROGWE – TANGA.**  
10/12/2020.

**Namba za Simu:**

Mkuu wa Shule: 0713 255 403

Makamu Mkuu wa Shule: 0716 033 113

Email: [bunguhighschool2016@gmail.com](mailto:bunguhighschool2016@gmail.com)

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI .....

S.L.P.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI YA BUNGU,  
HALMASHAURI YA WILAYA YA KOROGWE, MKOA WA TANGA MWAKA 2021.**

**1.0 UTANGULIZI.**

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza (I) katika shule ya Sekondari Bungu mwaka 2021. Shule ya Sekondari BUNGU ipo umbali wa kilomita 47 Kaskazini Mashariki mwa mji wa Korogwe. Usafiri wa basi kutoka mjini Korogwe unapatikana katika kituo kikuu cha mabasi cha KILOLE Korogwe kwa nauli ya Tsh. 4000/= tu.

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021, hivyo basi Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021.

**2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.**

**2.1 Sare za Shule**

i. Wavulana: Suruali rangi ya kijani kibichi na shati jeupe mikono mifupi. Upana wa suruali pindo la chini usipungue inch 17 na isibane. Pia aje na sweta la rangi ya kijani kibichi, soksi nyeusi na viatu vya ngozi rangi nyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.

ii. Wasichana: Sketi ya rangi ya kijani kibichi urefu ivuke magoti. Mshono ni rinda box isibane mwili. Pia aje na sweta la rangi ya kijani kibichi, Soksi nyeupe na viatu vya ngozi rangi nyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi. Msichana anaweza kushona Hijab ambayo inatakiwa ifanane na sare ya shule.

## **2.2 MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KUJA NAYO SHULENI.**

- i. Madaftari kumi (10) counter book Quire two, Mkebe, Rula na Dictionary.
- ii. Begi la kuwekea madaftari yake.
- iii. Nguo na raba za michezo (Fulana ya rangi ya bluu).
- iv. Ufagio mmoja wa njiti za makuti ya mnazi.
- v. Kwanja moja la kufyekea nyasi.
- v. Mchango wa chakula cha mchana kwa wanafunzi wa kutwa;
  - Debe mbili (2) za mahindi kwa muhula.
  - Kilo kumi na tano (15) za maharage kwa muhula.

## **3.0 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI AKAFUKUZWA SHULE**

- i. Wizi
- ii. Uasharati na Ushoga
- iii. Ukabaji
- iv. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile Bangi, Cocaine, Mirungi, kuberi n.k
- v. Kupigana na kupiga
- vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- vii. Kudharu Bendera ya Taifa
- viii. Kupata Mimba (kuwa mjamzito)
- ix. Kutoa Mimba.
- xii. Kuo au kuolewa
- xiii. Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- xiv. Kukataa adhabu kwa makusudi
- xv. Kumiliki simu ya mkononi (Simu haziruhusiwi shuleni)
- xvi. Utoro.

## **4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI**

- A. Medical Examination Form ambayo ijazwe na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa Shule punde tu Mwanafunzi atakaporipoti shuleni.
- B. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya Mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- C. Fomu ya Mzazi/Mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

## **5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo hayo na kuyatekeleza kikamilifu.**

**“KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI BUNGU “**

.....  
**MKONO, M.S**  
**MKUU WA SHULE**

**OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA KOROGWE**

**(A) REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

BUNGU SECONDARY SCHOOL,  
P.O. BOX 514,  
**KOROGWE - TANGA.**  
DATE.....

Mobile: 0713 255 403 / 0716 033 113  
Email: [bunguhighschool2016@gmail.com](mailto:bunguhighschool2016@gmail.com)

**MEDICAL OFFICER** ..... **HOSPITAL**.....  
**NAME OF STUDENT** ..... **SEX**..... **AGE**.....

Please examine the above named student to ascertain his/her health fitness for further studies

**HEAD OF SCHOOL.**

**MEDICAL CERTIFICATE:**

[To be completed by the medical officer]

I have examined the above named students with regard to:

Skin..... Eyes..... Ear..... Chest..... Spleen..... Abdomen.....  
Urine..... Stool..... Sickle cell.....  
Others.....  
.....  
.....  
.....

**And I considered**

He/she has good health, free from infection diseases, worms, and bilharzias and fit to go to school.

He/she is now to return to school having treatment for.....

Name of medical officer..... Signature.....

Date: .....

**NB: MWANAFUNZI JAZA FOMU HII UKIWA NYUMBANI KABLA YA KUFIKA SHULENI.**

**“KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI BUNGU”**

**OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA KOROGWE**

SHULE YA SEKONDARI BUNGU,  
S.L.P 514,  
**KOROGWE – TANGA.**  
TAREHE.....

Simu: 0713 255 403 / 0716 033 113  
Email: [bunguhighschool@gmail.com](mailto:bunguhighschool@gmail.com)

**(B) FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI NA KUKUBALI NAFASI ULIOPEWA**

**SEHEMU A: TAARIFA ZA MWANAFUNZI**

Jina la kwanza.....  
Jina la kati.....  
Jina la ukoo.....  
Tarehe ya kuzaliwa..... Kijiji.....  
Kata..... Tarafa.....  
Wilaya..... Mkoa.....  
(Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi)

Mimi.....nimesoma na kuelewa maelekezo yote ya shule ya sekondari BUNGU na ninakubali kutimiza masharti yote ya shule ikiwa ni pamoja na uletaji wa vifaa vinavyohitajika na kutii sheria zote za shule. Nitakapokuwa shuleni nitajitahidi kadri ya uwezo wangu kuzingatia yote ambayo mwanafunzi anatakiwa kutimiza katika suala zima la kupata Elimu ya kujitegemea.

Sahihi ya Mwanafunzi..... Tarehe.....

**SEHEMU C: TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI (IJAZWE NA MZAZI/MLEZI)**

Jina kamili la Mzazi/Mlezi.....  
Kazi yako.....  
Anwani ya Mzazi/mlezi.....

Namba tatu za simu ikiwemo ya Mzazi/Mlezi na ndugu wa karibu wa Mwanafunzi

1. Namba ya Mzazi/Mlezi..... Jina.....
2. Namba ya ndugu wa kwanza..... Jina.....
3. Namba ya ndugu wa pili..... Jina.....

**UTHIBITISHO**

Mimi..... Mzazi/Mlezi wa.....

Nimekubali kwamba maelekezo yote nimeyaelewa vizuri na nitamsimamia mtoto wangu kuyaatimiza yote ikiwa pamoja na kumsimamia asome kwa bidii.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi.....

Tarehe.....

Mwanafunzi anatakiwa aje na picha nne za rangi za hivi karibuni (passport size)

**NB: MWANAFUNZI JAZA FOMU HII UKIWA NYUMBANI KABLA YA KUFIKA SHULENI.**

Sahihi ya Mkuu wa Shule.....

Jina la Mkuu wa Shule.....

Mhuri wa Mkuu wa shule.....

**“KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI BUNGU”**