

SHULE YA SEKONDARI MAGOMA,

S.L.P. 370

KOROGWE

14/12/2020

SIMU: 0715238352/0743084157 MKUU WA SHULE.

0715683437 MAKAMU.

Kumb.Na.MGSS/VIIB/2021/01.

Jina la mwanafunzi

.....
S.L.P.....Shule ya msingi aliyotokaKOROGWE-TANGA.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAGOMA WILAYA YA KOROGWE, MKOA WA TANGA MWAKA 2017

1.0 Utangulizi.

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika shule hii mwaka 2021. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11.01.2021.

Unatakiwa kulipoti shuleni kuanzia tarehe 11.01.2021na mwisho wa kuripoti shule ni tarehe 25.01.2021. Masomo yanaanza 11.01.2021.

Mwandalie mapema mwanao mahitaji yake mapema na aripoti mapema maana masomo yataanza wiki ya kwanza.

2.0 Sare za shule.

- a) Sale ya shule hii ni SURUALI NYEUSI MBILI chini icnhi 17 na mfuko mmoja nyuma,miwili mbele na iwe na rinda mbili USHAURI kaonane na mafundi wailioandikwa kwenye barua hii ili usiingie gharama mara mbili, na mashati meupemawili mikono mifupi kwa wavulana.
**SKETI YA RANGI YA CHUNGWA MBILI KWA WASICHANA, RINDA BOX4 SKETI IWE NDEFU IGUSE KIWIKO/KIFUNDO CHA MGUU KWA WANAFUNZI WOTE, USISHONE KWA MAZOEAFUATA MAELEKEZO TULIYOTOA (sketi fupi isiyozingatia maelekezo haitakubalika) shati nyeupe mbili na kwa waislamu hijabu iwe nyeupe isiyoyote au kufungwa na urembo wowote HIJABU IWE NDEFU IFUNIKE MIKONO AKISHUSHA CHINI.
AU ASHONE NUSU KANZU AMBAYO SURUALI YAKE IWE ICNH 17. Kwa maelekezo waone mafundi.**
- b) **VIATU** vyeusi vya NGOZI viwe vya kufunga na kamba, visivyo na visigino virefu, kwa wasichana na wavulana, (Viatuu maarufu kwa kama bajaji havitakiwi shuleni) **SOKSI** ndefu pea mbili nyeusi kwa wavulana na nyeupe kabisa isiyoyote au urembo kwa wasichana.
- c) Nunua sweta ya shule kwa ajili ya baridi rangi DAMU ya MZEE yenye (V) kwa SALEHE NGUZO AU SHABANI HASSANI.

- d) Sale kwa ajili ya michezo na kazi ni Truck Suit nyekundu na raba za michezo.
- e) Tshert zinapatikana shuleni aje na shilingi elfu kumi na mbili (12,000).

MAELEZO KUHUSU VIPIMO VYA USHONAJI WA SARE ZA SHULE YAANI SURUALI NA SKETI YA SHULE YAANAPATIKANA KWA MAFUNDI WALIOELEKEZWA NA SHULE , HIVYO UNASHAURIWA KUWAONA WAKUPE MAELEKEZO SAHIHI KABLA YA KUSHONA, HAKUNA MALIPO YOYOTE YATAKAYOFANYIKA SHULENI KUHUSU SARE ZA SHULE. MAELEKEZO KAMILI UTAPA KWA MAFUNDI HAWA.

- 1. Salehe saidi Nguzo – 0714863222, 0768230729 (KWA SKETI ZA SHULE). Anapatikana- Makangara Magoma
- 2. Shabani Hassani, - 0714976701 (KWA SURUARIZA SHULE). Anapatikana Makangara-Magoma

Kuhusu mashati na hijabu Tu unaweza nunua sokoni lakini isiwe nguo ya kubana au fupi, kwa nguo za michezo, mvulana anunue bukta nyekundu. Suruali au sketi isiyofuata vipimo vinavyotakiwa havitakubalika kama sare za shule hasa zile zinazodhalilisha au isiyofanan na sare zingine za shule kwa vipimo vinavyotakiwa.

Mwanafunzi pia aje na vitu vifuatavyo pindi anaporipoti shuleni.

- 1. Madaftari makubwa (COUNTER BOOK QUIRE 3) yenye Ganda la juu gumu.yawe tisa (9). Madaftari madogo au yasiyo na ganda gumu hayatafaa . Aje na madaftari yote siku ya kuja kumkabidhi shule mwanafunzi. MADAFTARI YAWE KIPAUMBELE KUNUNUA.
- 2. Kalamu ya wino penseli, Ufutio,Lula, Mathematical set (Compass) yenye vifaa vyote.
- 3. Fagio kubwa la chelewa
- 4. Aje na kilo ishilini za Mahindi yaliyo kobolewa na Maharage kilo tano kwaajili ya chakula cha mchana cha miezi mitano.

3.2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWWEZA KUMSABABISHIA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

- 1. Wizi (2). Uasherati na ushoga(3). Ubakaji(4). Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi na cocaine, mirungi, kuberi, sigara .n.k.(5.) Kupiga au kupigana, kuharibu kwa makusudi mali ya umma (6). Kudharau bendera ya Taifa (7). Kuo au kuolewa 8 Kugoma au kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu (9.)Kukataa adhabu kwa makusudi (10.) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi, redio na pasi ya umeme , au kifaa chochote kinachotumia umeme.

3.0. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.

- 3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia Namba26 ya mwaka 1970. Aidha inazingatia miongozo yote ya wizara yenye dhamana ya Elimu Nchini. Inatakiwa kudhingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafanuliwa kwa maandishi,
 - A. Heshima kwa viongozi, Wazazi wafanyakazi wote, wanafunzi wengineo na jamii kwa ujumla nijambo la lazima.
 - B. Mahudhurio mazuli kwa kila shuhuli ndani nan je ya shule ni LAZIMA. (C.) Kuwahi katika shuhuri za shule utakazo pewa (.D). Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kupewa ndani nan je ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wote katika shule hii, Huruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila

kibali maalum (maandishi) kwa Mwalimu au kiongozi mwenye dhamana . (E)
Kutunza usafi wa mwili na mavazi ya shule (F) Kuvaa sale ya shule wakati wote unapotakiwa. (G) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote unapotakiwa .(H)
Mwanafunzi atakapofika shuleni awe amenyoa nywele robo chini (I) Wasichana hawaruhusiwi kusuka au kufuga nywele ndefu.

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU.

- A. Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakapo ripoti shuleni.
(B) fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai .(C) Fomu ya mzazi au mlezi kukili kukubaliana na sharia , kanuni,kulipa,ada na michango na maelezo mengine yotolewayo na shule.

Tafadhali soma maelekezo haya kwa makini na kuyatekeleza kikamilifu.

NB. KWA MUJIBU WA MUONGOZO WA WIZARA YA ELIMU WA 23 NOVEMBER 2019, MAJUKUMU YA MZAZI AU MLEZI NI KUHAKIKISHA KUWA HUDUMIA ZIFUATAZO ZINAPATIKANA KWA MWANAFUNZI.

- a) Sare za shule na za Michezo.
- b) Vifaa vya kujifunzia vikiwemo Daftari na Kalamu.
- c) Chakula cha mwanafunzi wa kutwa .
- d) Matibabu
- e) Nauli ya kwenda shule na kuludi kwa wanaotumia usafiri na walioko shule za Sekondari za bweni wakati wa likizo.
- f) Mahitaji mengine ya kibinaadamu kwa wasichana na wavulana kama vile magodolo,shuka, mito n.k.

**KWAJAMBO LOLOTE USILOELEWA VIZURI WASILIANA NA MKUU WA SHULE AU MAKAMU MKUU WA SHULE KWA NAMBA HIZI. 0743084157/0715238352
MKUU WA SHULE – 0715683437-MAKAMU
KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI MAGOMA.**

.....
MKUU WA SHULE
MUSTAFA R.MBURI

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA. OFISI YA RAIS-TAMISEMI HALMASHAURI YA WILAYA YA KOROGWE (V).

(B). REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

MAGOMA SECONDARY SCHOOL,

P.O.BOX 370,

KOROGWE.

DATE.....

MEDICAL OFFICER,

.....GOVERNMENT HOSPITAL.

NAME OF STUDENT:.....

Please examine the above named student to ascertain his/her fitness for further studies.

.....

HEAD OF SCHOOL.

MEDICAL CERTIFICATE:

[To be completed by the medical officer].

I have examined the above named students with regard to:

SkinEyes,.....Ear.....Chest.....Eyes Spleen

..... Abdomen UrineStool Haemoglobin

..... Sickle cellothers.....

.....

.....

.....

And I considered.

1. He/She is good health, free from infection diseases, worms, bilharzias, and fit to go to school.

2. He/She is now to return to school having treatment for

.....

name & signature of medical officer

Date

