

Kumb. Na. MSWS/JOI/2021/01.

Jina la mwanafunzi.....

S.L.P.....shule ya msingi aliyotokaKOROGWE-TANGA.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MSWAHA, WILAYA YA KOROGWE, MKOA WA TANGA, MWAKA 2021.

1.0. Utangulizi.

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika shule hii mwaka **2021**. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe **11.01.2021**. unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **11.01.2021**. na mwisho wa kuripoti shule ni tarehe **18.01.2021**. Masomo yanaanza **12.01.2021**.

Mwandalie mapema mwanao mahitaji yake mapema na aripoti mapema maana masomo yataanza wiki ya kwanza siku ya pili. Endapo hutaripoti kwa muda uliowekwa unaweza sababisha usumbufu na utachukuliwa hatua stahiki.

NB. Wale wenye fikra za kutopenda shule au kusudio la kutoripoti kwa sababu yeyote ile hiyo nafasi haipo usijihangaishe kuja kueleza shule au kumleta mtoto kueleza, kwani elimu hii ni elimu msingi ambayo ni lazima siyo hiari inagharimiwa na serikali ya awamu ya Tano. Mlete asome Bure hakuna ada!!!!

UNAPOMLETA MWANAO SHULENI / KUMRIPOTISHA, MWANAFUNZI ANABAKI SHULENI HAKUNA KURUDI NYUMBANI SIKU YA KWANZA NA MWANAO, AKIJA AJE KAMILI KWA AJILI YA MASOMO.

2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia.

2.1. Sare za shule.

a). **Kwa wavulana.**

Sare ya shule hii ni **SURUALI NYEUSI MBILI** chini inch **17** na mfuko moja nyuma, miwili mbele na iwe na rinda mbili, na **mashati meupe mawili mikopo mifupi** kwa **wavulana**, na

Kwa wasichana

SKETI YA RANGI YA KIJANI MBILI KWA WASICHANA, RINDA BOX 4, SKETI IWE NDEFU IGUSE KIWIKO/KIFUNDO CHA MGUU KWA WANAFUNZI WOTE, USISHONE KWA MAZOEVA, FUATA MAELEKEZO TULIYOTOA (sketi fupi isiyozingatia maelekezo haitakubalika), shati nyeupe mbili na kwa waislamu hijabu iwe nyeupe isiyo na urembo wa aina yoyote au kufungwa na urembo wowote HIJABU IWE NDEFU IFUNIKE MIKONO AKISHUSHA CHINI.

AU NA ANAYEVAA HIJABU ASHONE NUSU KANZU ASIVAE SHATI LA MIKONO MIFUPI, HIJABU IWE INAFUNIKA SEHEMU YOTE YA NYUMA YA VIDOLE VYA MKONO/ KIGANJA CHA MKONO. SURUALI KWA WASICHANA HAIRUHUSIWI KABISA.

b). **Kwa wasichana au Wavulana.**

VIATU vyeusi vya NGOZI viwe vya kufunga na kamba, visivyo na visigino virefu, kwa wasichana na Wavulana, **(viatu maarufu kama bajaji havitakiwi shuleni)**

Mvulana awe na mkanda mweusi wa ngozi usio na urembo kwa ajili ya suruali.

SOKSI ndefu pea mbili nyeusi kwa wavulana na nyeupe kabisa isiyo na rangi nyingine au urembo kwa wasichana.

c). Nunua **SWETA** ya shule kwa ajili ya baridi rangi **KIJANI**, YENYE (V) SHINGONI NA **T-SHIRT** YA SHULE Utakapomleta mtoto shule utaelekezwa zitakapopatikana kwa gharama nafuu kwasababu T.SHIRT HIZO zitakuwa na nembo ya shule.

NB. Kuhusu mashati na hijabu unaweza nunua sokoni lakini ISIWE nguo ya KUBANA au FUPI, HIJABU FUPI INAYOISHIA MABEGANI AU KIFUANI AU SHINGONI HAIRUHUSIWI SHULENI BORA USIVAE HIJABU INAYOTATIZA NA YA UREMBO KAMA HUWEZI KUFUATA MAELEKEZO STAHIKI YA HIJABU.

Kwa nguo za michezo, TRUCK SUIT ya zambarau kwa jinsia zote. Mvulana anaweza kununua pia bukta ya Nyekundu

Suruali au sketi isiyofuata vipimo au maelekezo vinavyotakiwa havitakubalika kama sare za shule hasa zile zinazodhalilisha au isiyofanana na sare zingine za shule kwa vipimo vinavyotakiwa. Au rangi, au suruali yenye mifuko zaidi ya tatu.

Mwanafunzi pia aje na vitu vifuatavyo pindi anaporipoti shuleni.

1. Madaftari makubwa (COUNTER BOOK iwe quire 2, au Quire 3), Yenye Ganda la juu gumu. **Yawe tisa (09)**. Madaftari madogo au yasiyo na ganda gumu hayatafaa. **AJE NA MADAFTARI YOTE siku ya kuja kumkabidhi shule mwanafunzi.**

USHAURI. MADAFTARI YAWE KIPAUMBELE KUNUNUA (kitu cha kuanza kununua kabla ya nguo na mambo mengine).

2. Kalamu ya wino, penseli, ufutio, rula, na Mathematical set (compass) yenye vifaa vyote.
3. Kwanja moja wasichana na jembe moja lenye mpini wavulana.

3.2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

1, Wizi. **2**). Uasherati na ushoga. **3**).Ubakaji **4**).Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya,kama vile uvutaji wa bangicocaine,mirungi,kuberi, sigara, .n.k. **5**). Kupiga au kupigana. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. **6**). Kudharaubendera ya taifa. **7**). Kuoia au kuolewa. **8**). Kugoma au kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. **9**). Kukataa adhabu kwa makusudi. **10**). Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na **simu** yamkononi, redio, na pasi ya umeme, au kifaa chochote kinachotumia umeme.

3.O. Sheria na kanuni muhimu za shule

3.1. Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria namba 26 ya mwaka 1970. Aidha inazingatia miongozo yote ya Wizara yenye dhamana ya elimu nchini.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafanuliwa kwa maandishi;

(A), Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.**(B)**, Mahudhurio mazuri kwa kila shughuli ndani na nje ya shule ni LAZIMA. **(C)**. Kuwahi katika shughuli za shule utakazopewa. **(D)**. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii, Huruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali maalum (maandishi) kwa mwalimu au kiongozi mwenye dhamana. **(E)**. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. **(F)**. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. **(G)**.Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote unapotakiwa. **(H)**. Mwanafunzi atakapofika shuleni awe amenyoa nywele robo chini **(I)** Wasichana hawaruhusiwi kusuka au kufuga nywele ndefu.

4.0.Mambo mengine muhimu.

A), Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali.Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. **(B)**. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai. **(C)**. Fomu ya mzazi au mlezi kukiri kukubaliana na sheria,kanuni , na maelezo mengine yatolewayo na shule.

Tafadhali soma maelekezo haya kwa makini na kuyatekeleze kikamilifu

NB. KWA MUJIBU WA MWONGOZO WA WIZARA YA ELIMU WA 23 NOVEMBER 2015, MAJUKUMU YA MZAZI/MLEZI NI KUHAKIKISHA KUWA HUDUMA ZIFUATAZO ZINAPATIKANA KWA WANAFUNZI.

- a) Sare za shule na za michezo.
- b) Vifaa vya kuijifunzia vikiwemo daftari na kalamu.
- c) Chakula kwa wanafunzi wa kutwa,
- d) Matibabu.
- e) Nauli ya kwenda shule na kurudi kwa wanaotumia usafiri na walioko shule za sekondari za bweni wakati wa likizo.
- f) Mahitaji mengine ya kibinadamu kwa wasichana na wavulana kama vile magodoro, shuka, mito, N.K

KWA JAMBO LOLOTE USILOELEWA VIZURI WASILIANA NA MKUU WA SHULE AU MAKAMU MKUU WA SHULE.

KWA NAMBA HIZI. 0739998880 MKUU WA SHULE na 0717908006 MAKAMU MKUU WA SHULE,

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI YA MSWAHA.



SULLE W.N.



MKUU WA SHULE.

OFISI YA RAIS TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA KOROGWE (V).

SHULE YA SEKONDARI MSWAHA

(B). REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

MSWAHA SECONDARY SCHOOL,

P.O.BOX 476,

KOROGWE.

DATE 12.12.2020.

MEDICAL OFFICER,

.....GOVERNMENT HOSPITAL/ H.C. (Jina la Hospitali ya serikali).

NAME OF STUDENT:.....

Please examine the above named student to ascertain his/her fitness for further studies.

.....

HEAD OF SCHOOL.

MEDICAL CERTIFICATE:

[To be completed by the medical officer].

I have examined the above named students with regard to:

Skin

Eyes,.....

Ear.....

Chest.....

Eyes

Spleen

Abdomen

Urine

Stool

Hemoglobin

Sickle cell

others.....

.....

And I considered.

1.He/She is good health, free from infection diseases, worms, bilharzias, and fit to go to school.

2. He/She is now to return to school having treatment

name & signature of medical officer

Date:

NB. FOMU HII IWE IMEJAZWA NA DAKTARI WA HOSPITALI YA SERIKALI UTALETA SHULE SIKU YA KWANZA UNAPOKUJA KUMKABIDHI (kuripoti) MWANAO SHULENI IKIWA IMEJAZWA NA DAKTARI WA HOSPITALI YA SERIKALITAYARI.

**OFISI YA RAIS TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA KOROGWE (V).
SHULE YA SEKONDARI MSWAHA**

SHULE YA SEKONDARI MSWAHA,

S.L.P 476,

KOROGWE.

TAREHE 12.12.2020

(C). FOMU YA KUKUBALI NAFASI ULIOPEWA.

SEHEMU A; Taarifa za mwanafunzi.

1. Jina kamili (mwanafunzi).....
2. Tarehe ya kuzaliwa (mwanafunzi)
3. Wilayaalipozaliwa (mwanafunzi).....kata.....kijiji.....
4. Kukubali nafasi. **(Ijazwe na mwanafunzi)**

Mimi (Jina la mwanafunzi)nimesoma na kuelewa maagizo yote ya shule ya sekondari ya Mswaha na ninakubali kutimiza masharti yote ya shule ikiwa ni pamoja na uletaji wa vifaa vinavyohitajika na kutii sheria zote za shule. Nitakapokuwa shuleni Mswaha nitajitahidi kadri ya uwezo wangu kuzingatia yote ambayo wanafunzi wanatakiwa kutimiza katika suala zima la kupata Elimu ya kujitegemea.

Sahihi ya mwanafunzi.....Tarehe.....

SEHEMU B; Taarifa za mzazi/mlezi(Ijazwe na mzazi /mlezi).

1. Jina kamili la mzazi/mlezi.....
2. Mimi ni mzazi/mlezi?
3. Kazi yako
4. Anwani ya mzazi/mlezi.
5. Namba tatu za simu ikiwemo ya mzazi/mlezi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi
(a).....(b).....(c).....

UTHIBITISHO

Mimi.mzazi/mlezi wa.....Nimehakikisha kwamba maagizo yote yameeleweka na mtoto wangu amejaza kikamilifu **sehemu A hapo juu.**

Sahihi ya mzazi/mlezi.....

Tarehe.....

NB. FOMU HII IWE IMEJAZWA NYUMBANI NA MZAZI PAMOJA NA MWANAO, UTAIKABIDHI FOMU HII SIKU YA KWANZA UNAPOKUJA KUMKABIDHI (kuripoti) MWANAO SHULENI IKIWA IMEJAZWA TAARIFA ZOTE MUHIMU.